Kulingana na shirika la habari la AFP, Saudi Arabia imeiomba Washington msaada kwa ajili ya kukabiliana na Wahouthi.
Mjumbe wa ofisi ya kisiasa ya Houthi Mohammed al-Bakhiti, aliliambia shirika hilo: "Ikiwa Marekani itajiunga na uvamizi dhidi ya Yemen, hatutasita kuamua kuhusu majibu yetu. Tutatoa majibu ya haraka na yenye uchungu, ambayo yatailenga Marekani na maslahi yake yote katika eneo hilo."
Pia aliwaonya wafanyakazi wa vituo vya mafuta na viwanja vya ndege vya Saudi Arabia kukaa mbali na maeneo hayo, akisema yamekuwa malengo halali ya mashambulizi.
Jumatatu usiku, mlipuko mwingine uliripotiwa huko Riyadh, lakini Saudi Arabia ilisema ulizuiliwa na kombora lililofyatuliwa na Wahouthi.
Kufuatia shambulio la Wahouthi kwenye Uwanja wa ndege wa kimataifa wa Riyadh siku ya Jumamosi, ambalo liliwaua watu 13, Rais wa Marekani Donald Trump alisema anafikiria kama Marekani itajiunga na mashambulizi ya Saudi Arabia dhidi ya Wahouthi.
Hatua hiyo inakuja licha ya ripoti kwamba Trump hapo awali alikataa maombi ya usaidizi kutoka kwa Mwanamfalme wa Saudi Arabia Mohammed bin Salman.






0 Comments