Header Ads Widget

ZAIDI YA WATU 300 WAUAWA KATIKA MASHAMBULIZI YA DRONI NCHINI SUDAN

Jeshi la Sudan limetuhumiwa kutekeleza mashambulizi kadhaa ya ndege zisizo na rubani ambayo yameripotiwa kuwaua zaidi ya watu 300, wakiwemo watu kadhaa waliokuwa wakielekea kwenye mazishi.

Vyanzo vimeiambia taasisi ya Sudan War Observatory, inayofuatilia mzozo uliozuka mwaka 2023 kati ya jeshi la Sudan na kikosi cha wanamgambo cha Rapid Support Forces (RSF), kuwa watu 150 waliuawa katika mashambulizi yaliyolenga maeneo mawili katika jimbo la West Kordofan, Jumapili jioni.

Katika eneo la Abyei, linalozozaniwa na Sudan na Sudan Kusini, watu 153 waliuawa baada ya ndege zisizo na rubani kushambulia soko moja siku ya Jumatatu.

Chanzo kimoja cha kijeshi kimeiambia BBC kuwa jeshi la Sudan lilitekeleza shambulizi hilo, kwa madai kuwa soko hilo lilikuwa kituo kinachosambaza mafuta kwa RSF.

Shambulizi hilo limeongeza mvutano kati ya Sudan na Sudan Kusini, ambazo kwa pamoja zinasimamia eneo la Abyei. Nchi hizo zote mbili zinadai kumiliki eneo hilo lenye utajiri wa mafuta, katika mzozo ambao haujapata suluhu tangu Sudan Kusini ijitenge na Sudan mwaka wa 2011.

Sudan Kusini imemwita balozi wa Sudan nchini humo ili kuwasilisha rasmi malalamishi yake kuhusu shambulizi hilo.

Licha ya kuwepo kwa vikwazo vya usambazaji wa silaha kwa Sudan, mataifa ya kigeni yamekuwa yakiuza silaha ikiwemo ndege zisizo na rubani kwa pande zote mbili, jeshi la Sudan na RSF. Silaha hizo zinazidi kuwa miongoni mwa zinazotumiwa zaidi katika mzozo huo.

Post a Comment

0 Comments



MAGAZETI



NAMBA ZA HUDUMA YA USAFIRI WA KUKODI