Header Ads Widget

NIGERIA YATHIBITISHA KISA CHA EBOLA KWA MSAFIRI ALIYETOKA AFRIKA MASHARIKI

Nigeria imeripoti kisa kimoja cha Ebola, kutoka kwa mgonjwa mmoja wa kike aliyesafiri kutoka Uganda, Afrika Mashariki, hadi mjini Abuja, nchini Nigeria.

Waziri wa Afya wa taifa hilo, Muhammad Ali Pate, amesema kisa hicho kimethibitishwa kupitia vipimo vya maabara.

Mgonjwa huyo kwa sasa ametengwa na anapokea matibabu katika hospitali moja mjini Abuja.

Mamlaka za afya za Nigeria zimeanza kufuatilia watu waliokuwa karibu na mgonjwa huyo ili kuzuia kuenea zaidi kwa ugonjwa huo. Hadi kufikia sasa, watu 44 waliokuwa na mawasiliano ya karibu naye wametambuliwa.

Nigeria ni nchi ya kwanza Afrika Magharibi kuripoti kisa kinachohusishwa na mlipuko wa sasa wa Ebola ambao umeenea Afrika Mashariki. Nchi hiyo ilifanikiwa kudhibiti mlipuko wa awali wa ugonjwa huo mwaka wa 2014.

Post a Comment

0 Comments



MAGAZETI



NAMBA ZA HUDUMA YA USAFIRI WA KUKODI