Header Ads Widget

MUUNGANO WA WAASI WA MASHARIKI MWA DRC WAVUNJWA NA KUWA VUGUVUGU

Muungano wa kisiasa na kijeshi unaoendeleza harakati zake mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo umetangaza kuvunjwa kwake na kuwa vuguvugu jipya linalojulikana kama 'Front for the Refounding of the Nation' (FRN).

Katika taarifa iliyotolewa mjini Goma siku ya Jumatano, kundi hilo lilisema kuwa FRN lilianzishwa tarehe 12 Oktoba na itachukua nafasi ya 'Congo River Alliance' (AFC), ambayo ilisema sasa imevunjwa rasmi.

Taarifa hiyo ilieleza kuwa vuguvugu hilo jipya litachukua "haki, wajibu na ahadi" zote za AFC, ikiwemo zile zilizotolewa wakati wa mazungumzo yaliyofanyika Doha, yaliyolenga kutafuta suluhu ya kisiasa kwa mgogoro unaoendelea mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo.

Taarifa hiyo ilisainiwa na Profesa Freddy R. Kaniki, ambaye alitambulishwa kama Katibu Mkuu na Mratibu Mtendaji wa FRN.

Tangazo hili ni hatua ya hivi karibuni miongoni mwa makundi ya kisiasa na yale yenye silaha yanayoendesha harakati zake mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, eneo ambalo mapigano yamesababisha ukosefu wa utulivu na mgogoro wa kibinadamu kwa miaka mingi.

Hakuna maelezo ya haraka yaliyotolewa kuhusu iwapo mabadiliko haya yataathiri uongozi wa vuguvugu hilo, muundo wake, au msimamo wake katika mazungumzo ya Doha.

Rais wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, Félix Tshisekedi, aliongoza kikao cha Baraza la Juu la ulinzi la nchi hiyo, kwa mujibu wa msemaji wa jeshi, Meja Jenerali Sylvain Ekenge.

Akizungumza baada ya kikao hicho, Jenerali Ekenge alisema wajumbe wa baraza hilo walitathmini hali ya operesheni za kijeshi kufuatia taarifa iliyotolewa na Mkuu wa Majeshi ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo (FARDC).

Alisema Rais Tshisekedi, ambaye ndiye Amiri jeshi mkuu wa majeshi na polisi ya taifa, ametoa maelekezo kwa vyombo vya ulinzi na usalama kuendelea kutekeleza jukumu lao la kulinda uhuru na mipaka ya nchi, pamoja na kuwalinda raia na mali zao.

Ofisi ya Rais haikutoa maelezo zaidi kuhusu tathmini hiyo ya kiusalama.

Matukio haya yanajiri wakati juhudi za kidiplomasia zikiendelea ili kukomesha mapigano mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, ambapo makundi yenye silaha na majeshi ya serikali bado yanahusika katika mgogoro ambao umesababisha mamilioni ya watu kuyahama makazi yao na kuzua wasiwasi katika eneo pana la Maziwa Makuu.

Post a Comment

0 Comments



MAGAZETI



NAMBA ZA HUDUMA YA USAFIRI WA KUKODI