Elon Musk amesema kuwa serikali ya Marekani huenda ikawa nyuma ya vikwazo kuhusu kasi ambayo baadhi ya silaha za Ukraine zinaweza kusafiri na kuendelea kuunganishwa na mtandao wa intaneti wa SpaceX wa Starlink.
Starlink ni chombo muhimu kinachoiruhusu Kyiv kuongoza ndege zisizo na rubani hadi kwenye maeneo inayoyalenga ya Urusi na pia kulinda anga yake, lakini Jumanne usiku Ukraine ilisema mipaka mipya ya kasi ya ndege hizo isiyotarajiwa imekuwa ikivuruga operesheni zake za uwanja wa vita.
Mshauri wa Rais Volodymyr Zelensky alisema anaamini vikwazo hivyo havikuwa bahati mbaya na vinahusiana na mivutano ya hivi karibuni kati ya Kyiv na Washington.
Musk alisema kwamba Starshield, huduma tanzu ya kiwango cha kijeshi kwa Starlink, inadhibitiwa na serikali ya Marekani, na "vikwazo vyovyote vya kasi au matumizi huamuliwa na jeshi la Marekani na hatimaye [rais wa Marekani]".
Akiandika kwenye X Musk - alikuwa akijibu maombi kutoka kwa maafisa wa Ukraine ya kurejesha muunganisho, ikiwa ni pamoja na kutoka kwa Zelensky ambaye aliwaambia vyombo vya habari vya Uingereza: "Natumai kwamba ni kosa, labda [ni] tatizo kubwa la kiufundi. Sijui, lakini tunaomba ... kuiwasha."
Starlink, ambayo inamilikiwa na SpaceX ya Musk, iliweka kikomo cha kasi Jumanne usiku hadi 100mph (160km/h), ikimaanisha silaha yoyote iliyosafiri kwa kasi zaidi kuliko hiyo ilipoteza muunganisho kwenye mtandao huo.
Waziri wa zamani wa ulinzi wa Ukraine Mykhailo Fedorov alisema kasi ilikuwa imerejeshwa kwa kiasi kufikia Jumatano jioni.
"Kuondoa kikomo cha kasi cha Starshield kabisa sasa ni muhimu kwa ulinzi wa Ukraine," aliandika kwenye X, akimshukuru Elon Musk na kuomba "uungaji mkono wake unaoendelea".






0 Comments