Header Ads Widget

JOSEPH KABILA, ATANGAZWAKUWA KIONGOZI WA VUGUVUGU JIPYA LA UPINZANI LA KISIASA NA KIJESHI

Aliyekuwa Rais wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, Joseph Kabila, ametajwa kuwa kiongozi wa vuguvugu jipya la kisiasa na kijeshi, kulingana na tamko lililosomwa Jumatatu katika mji wa Goma, mashariki mwa nchi hiyo.

Kundi hilo, linalojulikana kama Front for the Refoundation of the Nation (FRN), linasema liliundwa na watu walioafikiana kuunganisha nguvu na rasilimali zao chini ya mfumo wa pamoja wa utendaji. Katika taarifa iliyosomwa na Claude Ibalanky, aliyekuwa mshauri mkuu na balozi maalum wa Rais Félix Tshisekedi ambaye sasa amejiunga na vuguvugu hilo, waanzilishi walisema lengo lao ni "kukomboa" nchi.

Tamko hilo lilitaja Ibara ya 64 ya Katiba ya Kongo, inayosema kuwa raia wana wajibu wa kupinga mtu yeyote au kundi lolote linalochukua madaraka kwa nguvu au kutumia madaraka hayo kwa kukiuka katiba.

FRN lilijielezea kama vuguvugu la kisiasa na kijeshi lenye lengo la kuratibu kile ilichokiita "vikosi vya upinzani" ili kukomesha kile lilichokitaja kuwa udhalimu na kuweka mfumo mpya wa kisiasa nchini. Taarifa hiyo ilisema vuguvugu hilo litafuatilia lengo hilo "kwa njia zote, yakiwemo matumizi ya nguvu".

Waanzilishi wake pia walitangaza muundo wa uongozi wa mpito na kumteua kwa kauli moja Bw. Kabila, rais wa zamani, kuwa kiongozi wa FRN wakati wakisubiri kukamilika kwa uundaji wa taasisi za shirika hilo.

Tangazo hilo linakuja siku tatu baada ya Bw. Kabila kutoa hotuba iliyorushwa kitaifa, ambapo alisema ataelezea katika siku na wiki zijazo jinsi wananchi wa Kongo wanavyopaswa kuchukua hatua ili "kuokoa" nchi yao. Aliwaambia watazamaji kuwa taifa hilo lina "historia" na kuishutumu serikali ya Rais Tshisekedi kwa kupuuza mapendekezo aliyotoa mwezi Mei 2025, ikiwemo hatua za kulenga kumaliza mgogoro mashariki mwa DRC.

Katika hotuba hiyo, Bw. Kabila pia aliishutumu serikali kwa kudhoofisha utawala wa kikatiba, kusimamia vibaya uchumi na kushindwa kuboresha usalama. Aidha, alidai kuwepo kwa ukamataji holela wa wapinzani wa kisiasa na maafisa wa jeshi. Serikali haijatoa majibu ya hadharani kuhusu madai hayo.

Tamko la Jumatatu ndilo ishara ya wazi zaidi hadi sasa ya kuhusika moja kwa moja kwa Bw. Kabila katika vuguvugu lenye silaha linalopinga serikali ya Kinshasa. Bw. Kabila aliongoza Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kuanzia mwaka 2001 hadi Januari 2019, wakati Bw. Tshisekedi alipoingia madarakani kufuatia uchaguzi uliogubikwa na utata. Katika miaka ya hivi karibuni, rais huyo wa zamani amekuwa haonekani sana hadharani, lakini amekuwa akionyesha upinzani mkali dhidi ya utawala wa mrithi wake.

Mamlaka mjini Kinshasa hazijatoa tamko lolote kuhusu kuundwa kwa FRN.

Post a Comment

0 Comments



MAGAZETI



NAMBA ZA HUDUMA YA USAFIRI WA KUKODI