Header Ads Widget

WAFANYAKAZI SABA HAWAJULIKANI WALIPO BAADA YA SHAMBULIO LA DRONIPWANI YA ROMANIA


Wafanyakazi saba kati ya 12 hawajulikani walipo baada ya shambulio la droni kusababisha meli ya kemikali kuwaka moto karibu na pwani ya Romania, Alhamisi asubuhi, kwa mujibu wa mamlaka za wanamaji.

Meli hiyo ya Wine Trader, iliyokuwa na bendera ya San Marino, ilikuwa kilomita 24 mashariki mwa mdomo wa Mto Danube, karibu na eneo la Sulina, iliporipoti milipuko na moto.

Rais wa Romania, Nicușor Dan, alithibitisha kuwa Wine Trader na meli nyingine ya kubeba kemikali katika eneo hilo, Yara J, zilikuwa zimeshambuliwa kwa droni. Shambulio dhidi ya Yara J lilitokea Jumatano.

Meli ya Wine Trader haikuwa na mzigo wowote wakati wa shambulio hilo.

Moscow ilisema meli mbili za mizigo zilizokuwa zikielekea bandari ya Odesa nchini Ukraine, zikiwa na mizigo ya kijeshi, zilishambuliwa. Hata hivyo, haikutaja majina ya meli hizo.

Usiku kucha, kundi kubwa la droni za Urusi liligunduliwa karibu na eneo la tukio, jirani na Kisiwa cha Snake cha Ukraine.

Pwani ya magharibi ya Bahari Nyeusi imekumbwa na mfululizo wa mashambulizi ya droni katika siku za hivi karibuni.

Jumanne, meli mbili za kibiashara zilishambuliwa kwa droni kusini zaidi, katika pwani ya Bulgaria, nchi jirani na Romania. Moja ya meli hizo ilizama, huku wafanyakazi 11 wakiripotiwa kutoweka.

Bulgaria ilisema inashuku Urusi kuhusika na shambulio hilo na kumwita mwakilishi wa kidiplomasia wa nchi hiyo kwa maelezo.

Mamlaka za Romania zimesema kuwa operesheni ya kutafuta na kuokoa wafanyakazi waliopotea wa meli ya Wine Trader inaendelea.

Helikopta mbili aina ya Black Hawk na boti mbili za uokoaji zimetumwa kushiriki katika operesheni hiyo.

Wizara ya Mambo ya Ndani ya Romania imetoa video inayoonyesha mojawapo ya helikopta hizo ikiruka juu ya meli hiyo.

Post a Comment

0 Comments



MAGAZETI



NAMBA ZA HUDUMA YA USAFIRI WA KUKODI