Header Ads Widget

RAIS SAMIA AVUNJA UKIMYA KUHUSU KIFO CHA WICKNELL CHIVAYO

Rais wa Tanzania Samia Suluhu Hassan amemtumia salamu za pole mfanyabiashara wa Zimbabwe Wicknell Chivayo kufuatia kifo chake katika ajali ya helikopta iliyoua pia mke wake na watu wengine watatu huko Marondera, Zimbabwe.

Katika ujumbe wa pole uliotolewa Alhamisi, Oktoba 1, Rais Samia alimtaja Chivayo kuwa “mjasiriamali kijana na mwenye maono” ambaye aligusa maisha ya watu wengi.

“Ni kwa masikitiko makubwa ninayoomboleza kifo cha mfanyabiashara wa Zimbabwe, Bw Wicknell Chivayo, mke wake mpendwa na watu wengine watatu waliopoteza maisha kwa huzuni katika ajali ya helikopta iliyotokea Marondera,” Samia alisema.

“Zimbabwe na Afrika zimepoteza mjasiriamali kijana na mwenye maono, ambaye amegusa maisha ya watu wengi.”

Rais Samia alitoa salamu za pole kwa niaba ya Serikali na wananchi wa Tanzania kwa Rais wa Zimbabwe Emmerson Mnangagwa, familia ya Chivayo, familia za waathiriwa wengine na wananchi wa Zimbabwe.

Alimalizia ujumbe wake kwa kuwaombea waliofariki.

“Roho zao zipumzike kwa amani. Amina.”

Uchunguzi wa ajali waendelea

Ujumbe huo wa pole umetolewa wakati mamlaka za Zimbabwe zikiendelea kuchunguza mazingira ya ajali hiyo iliyosababisha vifo.

Helikopta hiyo ilianguka Jumatano, Septemba 30, katika shamba la Kudenga, eneo la Marondera, mashariki mwa mji mkuu Harare.

Polisi wa Zimbabwe baadaye walithibitisha kuwa watu watano walikuwa ndani ya helikopta hiyo: Chivayo, mke wake Lucy Rujeko Muteke, Saneliswe Magagula, rubani Calvin Tafirei Soda na rubani msaidizi Courage Mutavirwa.

Watu wote watano waliokuwa ndani ya helikopta hiyo walifariki katika ajali hiyo.

Wataalamu wa sayansi ya uchunguzi na wataalamu wa masuala ya anga walitumwa katika eneo la ajali huku wachunguzi wakianza kuchunguza mabaki ya helikopta na ushahidi mwingine.

Mkurugenzi Mkuu wa Mamlaka ya Usafiri wa Anga ya Zimbabwe, George Mashababe, alisema wachunguzi walibaini dalili za helikopta kugonga chini na mafuta kumwagika na kusababisha moto.

Hata hivyo, chanzo kamili cha ajali hiyo bado hakijabainika.

Salamu za pole kutoka viongozi wa Afrika

Rais Samia ni miongoni mwa viongozi kadhaa wa Afrika waliotoa salamu za pole kufuatia kifo cha Chivayo.

Rais wa Zimbabwe Emmerson Mnangagwa alithibitisha kifo cha Chivayo na kueleza masikitiko yake, huku Rais wa Kenya William Ruto pia akimlilia na kumtaja Chivayo kuwa “rafiki mpendwa.”

Chivayo alikuwa mfanyabiashara maarufu wa Zimbabwe aliyejulikana kwa shughuli zake za biashara, uhisani na uhusiano wake wa karibu na viongozi na watu mashuhuri wa biashara barani Afrika.

Post a Comment

0 Comments



MAGAZETI



NAMBA ZA HUDUMA YA USAFIRI WA KUKODI