Jeshi la Marekani linatuma kikundi cha tatu cha meli za kivita kinachoongozwa na meli ya kubeba ndege Mashariki ya Kati, huku Rais Donald Trump akionya kuwa huenda mashambulizi mapya dhidi ya Iran yakafanyika.
Upelekwaji huo, unaojumuisha kikosi maalumu cha mashambulizi, unaonyesha jinsi hali ya vita vya Trump dhidi ya Iran inavyoendelea kubadilika kwa kasi, wakati uchaguzi wa katikati ya muhula nchini Marekani ukikaribia.
Trump ametishia kuwa kuongezeka kwa mashambulizi baada ya uchaguzi huo bado ni chaguo linalowezekana, licha ya ahadi zake za awali kwamba vita hivyo vingedumu kwa wiki chache tu.
Kundi la meli hizo, ambazo sasa zinaelekea Mashariki ya Kati, kwa pamoja zina zaidi ya mabaharia 7,000 na wanajeshi 2,000 wa Majini wa Marekani.
Kundi hilo linajumuisha kikundi cha meli za kivita kinachoongozwa na USS Theodore Roosevelt, pamoja na kikosi cha USS Makin Island, ambacho kina meli mbili za wanajeshi.
Kwa mujibu wa afisa mmoja wa Marekani, ambaye hakutaka kutajwa jina kwa sababu ya unyeti wa operesheni za kijeshi, hatua hiyo inaweza kumaanisha kuwa meli tatu za kubeba ndege zitakuwa katika eneo hilo ifikapo mwishoni mwa Oktoba.
Kwa kuzingatia wanajeshi ambao tayari wako Mashariki ya Kati, hatua hiyo itafanya uwepo wa wanamaji na wanajeshi wa Majini wa Marekani katika eneo hilo kufikia zaidi ya 20,000, pamoja na mamia ya ndege.
Jeshi la Wanamaji la Marekani lilikuwa na vikundi vitatu vya meli za kivita vinavyoongozwa na meli za kubeba ndege Mashariki ya Kati mwezi Aprili, kwa mara ya kwanza tangu mwaka 2003.






0 Comments