Header Ads Widget

PUTIN AONYA MAGHARIBI: URUSI IKO TAYARI KUTUMIA SILAHA ZOTE KULINDA KALININGRAD

Rais wa Urusi Vladimir Putin amesema nchi yake itatumia silaha zote ilizonazo iwapo itahisi kuwa eneo lake la Kaliningrad katika Bahari ya Baltiki limevamiwa moja kwa moja.

Putin alisisitiza kuwa Moscow "haitishi mtu yeyote", bali inajibu tu matamshi ya viongozi wa Magharibi wanaodai kuwa Urusi inajiandaa kwa vita mwaka 2029 au 2030.

Katika wiki hii, Urusi imeishutumu Nato kwa kuandaa mpango wa kuizingira Kaliningrad, eneo la Urusi linalopakana na Lithuania na Poland. Urusi imeonya kuwa inaweza hata kutumia silaha za nyuklia ikiwa Magharibi itajaribu kulitenganisha eneo hilo na sehemu nyingine za Russia.

Kwa upande wake, Nato imejaribu kutuliza mvutano huo ikisisitiza kuwa ni muungano wa kujihami pekee na kuitaka Urusi kusitisha vitisho vyake vya matumizi ya silaha za nyuklia.

Wakati huo huo, Poland na mataifa ya Baltiki yamekabiliwa na ongezeko la matukio ya kile kinachoitwa vita vya mseto yanayodaiwa kuhusishwa na Urusi katika miezi ya hivi karibuni.

Wiki iliyopita, Poland ilisema helikopta ya kijeshi ya Urusi iliingia kwa muda katika anga yake karibu na Kaliningrad, huku Lithuania ikieleza kuwa wananchi wake wanaishi katika hali ya hofu ya mara kwa mara kutokana na vitisho vya Urusi, ikiwemo ndege zisizo na rubani kuingia katika anga la nchi hiyo.

Kansela wa Ujerumani Friedrich Merz alisema Alhamisi kuwa nchi yake inajiandaa kukabiliana na mashambulizi zaidi ya vita vya mseto, "ikiwemo mashambulizi makubwa", baada ya ndege isiyo na rubani iliyokuwa na vilipuzi kupatikana mwezi Agosti katika uwanja wa ndege wa Leipzig karibu na ndege za mizigo za Ukraine.

Akizungumza katika kongamano la sera za kigeni la Valdai, Putin alisema anaamini migogoro ya kimataifa itaendelea kuwepo, lakini hali itaimarika kadri anavyoona "utawala wa Magharibi" ukidhoofika.

Licha ya kuanzisha uvamizi nchini Ukraine mnamo mwezi Februari 2022, alirudia kulaumu Magharibi kwa kuchochea vita hivyo, akidai kuwa Urusi ililazimika kujilinda na kuchukua hatua za kijeshi.

Pia alisema mashambulizi ya Urusi dhidi ya miundombinu ya kiuchumi ya Ukraine ni jibu kwa mashambulizi ya Ukraine dhidi ya viwanda vya kusafisha mafuta vya Urusi na meli zake katika Bahari Nyeusi.

"Sasa kutoka kila upande tunasikia wito wa kusema, 'tusitishe'. Lakini wao ndio walioanzisha," alisema Putin.

Putin alikiri kuwa mashambulizi ya Ukraine dhidi ya viwanda vya kusafisha mafuta yamekuwa na mafanikio fulani na kusababisha Urusi kupoteza takriban asilimia 1 ya pato lake la taifa (GDP). Ukraine inasema ilianza kulenga miundombinu ya mafuta ya Urusi kwa sababu inasaidia kufadhili vita hivyo.

Tangu vita kuanza mwaka 2022, Urusi imekuwa ikiongeza mashambulizi dhidi ya miundombinu ya nishati ya Ukraine kila majira ya baridi. Miundombinu mingine ya kiraia pia imeendelea kulengwa, huku daraja muhimu mjini Kyiv likishambuliwa kwa kutumia ndege zisizo na rubani siku ya Alhamisi.

Post a Comment

0 Comments



MAGAZETI



NAMBA ZA HUDUMA YA USAFIRI WA KUKODI