Header Ads Widget

RAIS MACRON AWASHTUMU TRUMP NA NETANYAHU KWA KUJINUFAISHA NA GHASIA ZILIZOZUKZ UFARANSA

Rais wa Ufaransa, Emmanuel Macron, amewashutumu viongozi wa mataifa ya kigeni kwa kutumia maandamano yaliyozuka nchini humo kisiasa ili kujinufaisha katika uchaguzi unaokaribia katika mataifa yao.

Bila kuwataja kwa majina, Macron alisema viongozi hao wanajipigia debe katika uchaguzi ujao “kwa gharama ya Ufaransa” kupitia kauli zao kuhusu ghasia hizo, zilizozuka wakati wa maandamano ya kupinga kupanda kwa gharama ya maisha.

Akizungumza wakati wa ziara yake Mashariki ya Kati, Macron aliwarejelea kama “viongozi ambao wamejikita katika kampeni za uchaguzi, iwe katika eneo hili au upande mwingine wa Bahari ya Atlantiki.”

Kauli hiyo inaonekana kuelekezwa kwa Waziri Mkuu wa Israel, Benjamin Netanyahu, anayekabiliwa na uchaguzi wa bunge wiki ijayo, pamoja na Rais wa Marekani, Donald Trump, ambaye nchi yake inatarajiwa kufanya uchaguzi wa katikati ya muhula mwezi ujao.

Takriban watu 150 wamehukumiwa, huku zaidi ya watu 800 wakifikishwa mahakamani tangu kuzuka kwa ghasia zilizoikumba mji wa Paris na miji mingine, ikiwemo Lyon, Marseille na Nice.

Post a Comment

0 Comments



MAGAZETI



NAMBA ZA HUDUMA YA USAFIRI WA KUKODI