Header Ads Widget

MAREKANI YAPUNGUZA 'KIMYAKIMYA' WANAJESHI WAKE MASHARIKI YA KATI

Shirika la habari la CBS, mshirika wa BBC nchini Marekani, limeripoti kuwa jeshi la Marekani linaendelea kupunguza kwa utaratibu na bila kutangaza wazi idadi ya wanajeshi wake katika baadhi ya kambi za kijeshi za Mashariki ya Kati, kufuatia vitisho vinavyoendelea kutoka kwa waasi wa Houthi na Iran.

Taarifa hiyo, iliyochapishwa awali na NBC News siku ya Jumatano, ilimnukuu afisa wa serikali ya Marekani na afisa mwandamizi wa jeshi walioeleza kuwa hatua hiyo ni sehemu ya tathmini ya kiusalama inayoendelea katika eneo hilo.

Akijibu taarifa hizo, msemaji wa Kamandi Kuu ya Jeshi la Marekani (CENTCOM), Kapteni Tim Hawkins, alisema jeshi la Marekani hubadilisha mara kwa mara maeneo ya vikosi na vifaa vyake ili kuimarisha utayari wa operesheni zake. Hata hivyo, alikataa kutoa maelezo zaidi kwa sababu za kiusalama, akisisitiza kuwa majeshi ya Marekani bado yako tayari kulinda raia wake na maslahi ya nchi hiyo katika eneo lote.

Wakati huo huo, Wizara ya Mambo ya Nje ya Marekani imeagiza wafanyakazi wasio wa lazima katika ubalozi wake nchini Saudi Arabia pamoja na familia zao kuondoka nchini humo kutokana na vitisho vinavyotokana na waasi wa Houthi wanaoungwa mkono na Iran.

CBS pia imeripoti kuwa balozi kadhaa za Marekani katika Mashariki ya Kati zimepunguza idadi ya wafanyakazi na kiwango cha huduma chini ya utaratibu wa uendeshaji wenye vikwazo (restricted operations).

Hatua hiyo ilianzishwa mwezi Agosti wakati mvutano kati ya Marekani na Iran ulipozidi kuongezeka. Utaratibu huo huruhusu balozi kupunguza shughuli na wafanyakazi wake bila kusitisha kabisa huduma za kidiplomasia.

Post a Comment

0 Comments



MAGAZETI



NAMBA ZA HUDUMA YA USAFIRI WA KUKODI