Polisi nchini Ubelgiji Jumatano wamevamia nyumba za ndugu na washirika kadhaa wa Rais wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo (DRC), Félix Tshisekedi, katika uchunguzi wa tuhuma za utakatishaji fedha zinazohusishwa na mapato ya sekta ya madini, kwa mujibu wa mawakili wawili waliowasilisha malalamiko hayo.
Misako hiyo inaongeza shinikizo kwa Tshisekedi, ambaye anakabiliwa na changamoto za kiusalama mashariki mwa Congo, ambako uasi wa kutumia silaha sasa unaongozwa na mtangulizi wake, Joseph Kabila. Aidha, nchi hiyo inakabiliwa na mlipuko hatari wa Ebola na ukosoaji unaoongezeka kutoka kwa upinzani kuhusu madai kwamba anapanga kuwania muhula wa tatu wa urais.
Serikali ya Congo pia imekuwa ikijitahidi kuvutia wawekezaji katika sekta ya madini nchini humo. Congo ina baadhi ya akiba kubwa zaidi duniani ya shaba, kobalti na madini mengine ya kimkakati, lakini sekta hiyo imekuwa ikikabiliwa kwa muda mrefu na tuhuma za ufisadi.
Mwanasheria wa Ubelgiji Bernard Maingain na mwanasheria wa Congo anayeishi Ufaransa, Hervé Diakese, wanaowakilisha kundi la mashirika yasiyo ya kiserikali kutoka jimbo la Katanga, kusini mwa Congo, linalojulikana kama DESC/RDC, walisema misako hiyo ilifanyika katika mfumo wa uchunguzi ulioanzishwa baada ya mashirika hayo kuwasilisha malalamiko mjini Brussels.
“Malalamiko yaliyowasilishwa nchini Ubelgiji yanahusu kunyakuliwa kwa rasilimali na raia wa Ubelgiji na utakatishaji wa fedha zilizotokana na ubadhirifu wa mapato ya madini na rasilimali zinazomilikiwa na jamii za wenyeji, jambo lililoidhuru serikali ya Congo,” alisema Diakese.
“Fedha hizo zimewawezesha waliohusika kuendeleza maisha ya kifahari kupita kiasi ikilinganishwa na kipato ambacho wangeweza kukipata kihalali,” aliongeza.
Malalamiko hayo yaliwasilishwa nchini Ubelgiji mwaka 2025 kwa sababu baadhi ya watu waliotajwa katika kesi hiyo ni raia wa Ubelgiji wanaoishi nchini humo.
Msemaji wa Ofisi ya Mwendesha Mashtaka Mkuu wa Shirikisho la Ubelgiji alithibitisha kuwa polisi walifanya misako katika anwani kadhaa mjini Brussels na vitongoji vyake vya kaskazini na kusini, ikiwa ni sehemu ya uchunguzi wa utakatishaji fedha ulioanzishwa kufuatia malalamiko yaliyowasilishwa na mashirika yasiyo ya kiserikali mwaka 2025.
Hata hivyo, msemaji huyo alikataa kuthibitisha iwapo watu waliolengwa na misako hiyo ni ndugu wa Tshisekedi.
Msemaji wa rais wa Congo alikataa kutoa maoni kuhusu suala hilo.
Diakese alisema malalamiko hayo hayawalengi tu watu wa familia ya karibu ya Tshisekedi, bali pia watu wengine wanaohusishwa na mzunguko mpana wa washirika wa rais huyo.I






0 Comments