Header Ads Widget

TEXAS YATEKELEZA HUKUMU YA KWANZA YA KIFO TANGU HUKUMU YA CHRISTA PIKE KUSHINDIKANA

Jamaal Howard, mfungwa aliyekuwa akisubiri hukumu ya kifo, aliuawa kwa sindano ya sumu huko Texas siku ya Jumatano.

Alikuwa na umri wa miaka 46. Alipatikana na hatia ya kumuua mfanyakazi wa duka mwaka 2000 wakati wa tukio la wizi.

Baada ya Christa Pike kunusurika jaribio la kuuawa kwa sindano wiki iliyopita, mawakili wa Howard waliomba hukumu dhidi yake isimamishwe.

Walisema kulikuwa na hatari kwa sababu Texas ilipanga kutumia dawa ileile, pentobarbital, iliyotumika kwa Pike.

Mahakama Kuu ya Marekani zilikataa maombi yao.

"Texas haipaswi kuwa na haraka ya kufuata nyayo za Tennessee; kusitishwa kwa utekelezaji wa hukumu hiyo kungezuia jambo hilo kutokea," mawakili wa Howard walikuwa wamehoji, kwa mujibu wa CBS.

Mawakili wa Howard pia walimwomba Gavana wa Texas, Greg Abbott, ambaye ni Mwanachama wa Chama cha Republican, kuahirisha utekelezaji wa hukumu hiyo kwa siku 30 ili waweze kutafuta taarifa zaidi kuhusu dawa iliyopangwa kutumika katika utekelezaji huo. Hata hivyo, gavana hakukubali ombi hilo la kuahirisha hukumu.

Hatimaye, Howard alipewa sindano hiyo na akafariki saa 20:03 kwa saa za huko Texas.

Post a Comment

0 Comments



MAGAZETI



NAMBA ZA HUDUMA YA USAFIRI WA KUKODI