Wakili wa Christa Pike, muuaji aliyetiwa hatiani, amesema kwamba aliamka hospitalini akiwa “amekasirika na kuchanganyikiwa” baada ya jaribio la kumtekeleza hukumu ya kifo kushindikana wiki iliyopita.
Maneno yake ya kwanza yalikuwa kuuliza, “Niko wapi?” na “Wewe ni nani?”, kwa mujibu wa wakili wake, Randy Spivey, aliyesema hayo katika mkutano na waandishi wa habari.
Pike, ambaye alihukumiwa kifo baada ya kumuua Colleen Slemmer pamoja na mpenzi wake wa wakati huo mwaka 1995, alinusurika baada ya majaribio mawili ya kumpa sindano ya sumu kwa ajili ya kutekeleza hukumu hiyo mnamo tarehe 30 Septemba katika jimbo la Tennessee.
Wataalamu na timu yake ya kisheria wanasema kupona kwake kunaonekana kuwa jambo lisilo la kawaida sana, na kwamba hakuna mfungwa mwingine nchini Marekani anayejulikana kuwa amenusurika baada ya sindano ya sumu kutumika katika utekelezaji wa hukumu ya kifo.
Mahakama siku ya Jumatano iliagiza jimbo la Tennessee kuhifadhi ushahidi wote unaohusiana na jaribio hilo la utekelezaji wa hukumu ya kifo lililoshindikana.
Pike, mwenye umri wa miaka 50, bado anapata matibabu ya muhimu hospitalini na anafungwa mikono na miguu akiwa kitandani, kulingana na mawakili wake waliotoa taarifa baada ya kusikilizwa kwa kesi mahakamani siku ya Jumatano.
Spivey alisema kuwa timu yake ya kisheria iliamini kwa siku kadhaa kwamba Pike alikuwa amepatwa na kifo cha ubongo, na walitarajia kwamba angeondolewa kwenye mashine za kumsaidia kupumua wakati wowote.
Hata hivyo, katika tukio ambalo Spivey aliliita “mshtuko kwa kila mtu”, Pike alianza kuzungumza siku ya Jumanne, ingawa anakumbuka kwa kiasi kidogo tu yaliyotokea wakati wa jaribio hilo la kutekeleza hukumu ya kifo.






0 Comments