Shirika la utangazaji la televisheni la China, CCTV, halikuonyesha mechi ya Real Madrid iliyochezwa Jumapili, licha ya mshambuliaji nyota wa klabu hiyo, Kylian Mbappé, kuomba radhi kuhusu matamshi yake aliyokiri kuwa hayakuwa ya busara kuhusu aliyekuwa kiongozi wa China, Mao Zedong.
Mbappé alikosolewa vikali baada ya kusema kuwa picha ya kuchekesha zaidi kwake ni ile inayoweka uso wake kwenye mwili wa dikteta wa China anayefanana na Mao.
China Media Group, ambayo ni mmiliki wa CCTV, ilitangaza Jumanne iliyopita kuwa itasitisha matangazo ya mechi za Ligi Kuu ya Hispania, La Liga, kufuatia malalamiko yaliyoibuliwa na kauli hiyo. Tukio hilo pia limesababisha baadhi ya kampuni za China kusitisha ushirikiano wao na Mbappé.
Wizara ya Mambo ya Nje ya China ilisema imepokea kwa uzito ombi la radhi la Mbappé. Real Madrid na La Liga pia zimeomba radhi.
Awali, China Media Group ilikuwa imetaka pande zote tatu ziombe radhi, ikisema hilo lilikuwa sharti la msingi ili kuhitimisha suala hilo.
Shirika hilo limepokea maombi hayo ya radhi, lakini halijatoa maelezo kuhusu muda ambao kusitishwa kwa matangazo hayo kutaendelea.
Mbappé, ambaye anaripotiwa kutoa kauli hiyo alipokuwa akishiriki katika kipindi cha mazungumzo cha televisheni cha Ufaransa, The Bridge, aliomba radhi baadaye siku hiyo ya Jumanne.
“Kauli yangu haikuwa ya busara, na sasa ninaelewa kuwa iliwaumiza watu wengi nchini China na katika jamii za Wachina duniani kote,” alisema.
Utani huo haukupokelewa vizuri nchini China, ambako Mao anaheshimiwa na Chama cha Kikomunisti, licha ya kuhusishwa na moja ya vipindi vilivyogharimu maisha ya watu wengi zaidi katika historia ya nchi hiyo.
Katika mechi ya Jumapili, Real Madrid iliifunga Racing Santander mabao 3 kwa 0. Mbappé, Jude Bellingham na Yan Diomande walifunga mabao hayo






0 Comments