Header Ads Widget

TRUMP KUZUNGUMZA NA PUTIN KUHUSU KIFO CHA MFANYAKAZI WA MAABARA YA TAUNI NCHINI URUSI

 

Rais wa Marekani Donald Trump amesema amepanga kufanya mazungumzo ya simu na Vladimir Putin kuhusu kifo cha mfanyakazi wa maabara katika kituo cha utafiti wa tauni nchini Siberia.

Maafisa wa Urusi wamesema wanafanya uchunguzi kuhusu kifo cha mfanyakazi huyo mwenye umri wa miaka 28, lakini bado hawajathibitisha kwamba ugonjwa unaoshukiwa ni tauni ya mapafu. Pia wamesisitiza kuwa hakuna hatari ya kutokea kwa mlipuko wa ugonjwa huo.

Akizungumza na waandishi wa habari Jumatano jioni, Trump alisema haamini kwamba tukio hilo linahusiana na silaha ya kibaolojia, akiongeza kuwa: "Tutafahamu ukweli hivi karibuni, lakini kwa sasa hatufikiri hivyo."

"Ukiwasikiliza wao, hali iko chini ya udhibiti," alisema akimaanisha mamlaka za Urusi."Tunatumaini kweli iko hivyo," aliongeza.

Ripoti zilizojitokeza Ijumaa zilisema karibu watu 200 wamewekwa chini ya uangalizi wa kiafya baada ya kifo hicho.

Akirejelea mwitikio wa awali wa China wakati wa janga la Covid-19, Trump alisema: "China haikusema mengi, na Urusi pia haisemi mengi. Lakini wanasema wana hali hiyo chini ya udhibiti mkubwa."

Tauni ya mapafu ni maambukizi makali ya mapafu yanayochukuliwa kuwa aina hatari zaidi ya ugonjwa wa tauni kutokana na uwezo wake mkubwa wa kusambaa na kusababisha vifo iwapo hautatibiwa mapema.

Trump alisema Marekani iko katika "mazungumzo ya kina" na Urusi kuhusu suala hilo. Hata hivyo, msemaji wa Kremlin, Dmitry Peskov, amesema hakuna mazungumzo ya simu yaliyopangwa kati ya Trump na Putin.

Mkuu wa Shirika la Afya Duniani (WHO) ameitaka Urusi kuwa wazi zaidi na kutoa taarifa za ziada kuhusu vipimo vya maabara vilivyofanywa kwa mtu aliyefariki dunia.

"Hatujapata bado taswira kamili ya tukio hili," alisema Tedros Adhanom Ghebreyesus, akiongeza kuwa WHO pia inatafuta "uthibitisho wa ripoti za vyombo vya habari kuhusu mfanyakazi wa pili mwenye homa ya mapafu yenye chanzo kisichojulikana."

Ghebreyesus aliiomba Urusi kutoa "taarifa kwa wakati, kamili na za uwazi" ili kufafanua "taarifa zinazokinzana" na kusaidia WHO kutathmini hatari zinazoweza kujitokeza kwa afya ya umma.

Post a Comment

0 Comments



MAGAZETI



NAMBA ZA HUDUMA YA USAFIRI WA KUKODI