Header Ads Widget

TRUMP: HUENDA TUMEZIDI KUWAUA VIONGOZI WA IRAN

Katika hotuba yake katika mkutano wa kampeni, Donald Trump alizungumzia kuhusu "kupindukia" katika kuwalenga viongozi wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran wakati wa vita vya siku arobaini.

Rais wa Marekani aliwaambia wafuasi wake katika mkutano wa kampeni huko Ohio jana usiku: "Labda tumevuka mipaka na viongozi wa Iran kwa sababu hatujui tena tunashughulika na nani."

Uchaguzi wa katikati ya muhula wa Marekani utafanyika katika wiki ya kwanza ya Novemba.

Bw. Trump alikuwa akiwazungumzia viongozi wa zamani na maafisa wakuu katika Jamhuri ya Kiislamu ambao waliuawa katika vita kati ya Israeli na Marekani dhidi ya Iran.

Ali Khamenei, kiongozi wa Jamhuri ya Kiislamu wakati huo, pamoja na makamanda kadhaa wakuu wa kijeshi, kama vile Mkuu wa majeshi na Waziri wa ulinzi, na maafisa wa kisiasa wa ngazi za juu, akiwemo Katibu wa baraza la ulinzi wa wakati huo, waliuawa siku ya kwanza ya vita mnamo Machi 29, 2018.

Bw. Trump anaamini kwamba kuuawa kwa viongozi kadhaa wakuu wa Jamhuri ya Kiislamu kumezidisha ugumu wa juhudi za kuwatambua wale ambao Marekani inapaswa kujadiliana nao.

Hapo awali alisema kwamba mashambulizi ya Marekani na Israel yalisababisha "mabadiliko ya utawala" nchini Iran na alikuwa amerudia mara kadhaa kwamba Marekani inawasiliana na "viongozi wapya wa Iran."

Saa chache mapema, Makamu wa Rais wa Marekani JD Vance alikuwa ameiambia Reuters katika taarifa kama hizo kwamba Marekani bado haina uhakika kuhusu jinsi maamuzi yalivyokuwa yakifanywa katika ngazi za uongozi wa Iran, na kulingana naye, utaratibu wa kufanya maamuzi nchini Iran haukuwa wazi kwa Marekani.

Post a Comment

0 Comments



MAGAZETI



NAMBA ZA HUDUMA YA USAFIRI WA KUKODI