Header Ads Widget

MASHAMBULIZI YA URUSI YAWAACHA WATU 600,000 BILA UMEME NCHINI UKRAINE, ZELENSKY ASEMA

Rais Volodymyr Zelensky amesema watu wasiopungua 600,000 kote Ukraine sasa hawana umeme baada ya mashambulizi ya makombora na ndege zisizo na rubani za Urusi usiku kucha.

Rais wa Ukraine Volodymyr Zelensky amesema kituo muhimu cha nishati kinachosambaza joto na umeme Kyiv kimeshambuliwa katika shambulio la makombora ya balestiki ya Urusi.

Darnytska CHP-4, au CHPP-4, na jengo la makazi vilipigwa katika shambulizi ambalo rais alisema halikuja bila "onyo la mapema kutoka kwa washirika wetu".

Meya wa Kyiv Vitali Klitschko amesema watu wawili wameuawa na 21 kujeruhiwa katika shambulio la kombora kwenye jengo la ghorofa Jumanne jioni. Alisema "vituo kadhaa vya nishati" mjini Kyiv vimepigwa bila kutoa maelezo zaidi.

Kyiv imeripoti mashambulizi mengi ya Urusi tangu Rais wa Marekani Donald Trump aliposema makubaliano ya kusitisha mapigano ya nishati yalifikiwa na Urusi na Ukraine siku mbili zilizopita.

Mapema Jumatano, Klitschko alisema "mashambulizi makubwa ya makombora" yalianguka kwa nguvu katika sehemu za Kyiv.

Maafisa wa Kyiv wamewahimiza wakazi kukaa katika nyumba zao baada ya kutangaza tahadhari kutokana na "tishio la makombora".

Kufuatia mashambulizi ya Jumanne, Zelensky alisema: "Ukraine iliunga mkono usitishaji mapigano ya nishati, lakini Urusi inalenga kiwanda kingine cha umeme na maisha ya watu wetu."

"Hili si jambo la haki kabisa: wanapoharibu miundombinu yetu ya nishati, na Ukraine haipokei hata maonyo ya mapema kuhusu uzinduzi wa makombora ya masafa marefu," aliongeza.

Post a Comment

0 Comments



MAGAZETI



NAMBA ZA HUDUMA YA USAFIRI WA KUKODI