Header Ads Widget

RUTO AFICHUA MPANGO WA KUIFIKISHA SGR TANZANIA

Rais William Ruto amesema serikali yake inapanga kuipanua reli ya Standard Gauge Railway (SGR) hadi Tanzania ili kuimarisha biashara na shughuli za kiuchumi kati ya nchi hizo mbili.

Akizungumza katika ibada ya kanisa eneo la Mwatate, kaunti ya Taita Taveta, Ruto alisema serikali imetenga takriban shilingi bilioni 5 za Kenya kwa ajili ya mradi huo.

"Tunaendelea kuipanua SGR kutoka Naivasha hadi Kisumu na mpaka wa Malaba. Wakati huo huo, ni muhimu kuunganisha Voi na Tanzania. Tayari tumetenga takriban shilingi bilioni 5 kwa mradi huo," alisema.

Kenya na Tanzania zinatazamia kuunganisha mitandao yao ya reli ya SGR, hatua itakayorahisisha usafiri na biashara katika eneo la Afrika Mashariki, ikiwemo Uganda, Rwanda na Burundi.

Kenya tayari ina mpango wa kuipanua SGR kutoka Naivasha kupitia Kisumu hadi mpakani Malaba.

Wakati wa tangazo hilo, Ruto pia aliahidi kutoa hati miliki za ardhi kwa wakazi wa Taita Taveta wiki ijayo pamoja na kuanzisha miradi mingine ya maendeleo katika eneo hilo.

Post a Comment

0 Comments



MAGAZETI



NAMBA ZA HUDUMA YA USAFIRI WA KUKODI