Header Ads Widget

WATAALAMU WA CHINA WAJIUNGA NA JUHUDI ZA UOKOAJI BAADA YA JENGO KUPOROMOKA KENYA

Timu ya utafutaji na uokoaji ya China, Blue Sky Rescue, imejiunga na operesheni ya kutafuta watu walionasa kwenye vifusi vya jengo lililoporomoka katika eneo la Eastleigh, Nairobi, ikiwa na vifaa maalumu vya kugundua manusura.

Akizungumza na umma muda mfupi baada ya kutembelea eneo la tukio, Mbunge wa Kamukunji, Yusuf Hassan, alisema timu hiyo imegundua watu wawili wakiwa hai katika sehemu ya chini ya jengo hilo, hatua iliyoongeza matumaini ya kuwapata manusura zaidi.

“Leo alasiri, timu ya utafutaji na uokoaji ya China, Blue Sky Rescue (USAR), imejiunga na juhudi hizi ikiwa na vifaa maalumu. Tayari wamegundua watu wawili wakiwa hai kwenye sehemu ya chini ya jengo,” alisema Hassan.

Blue Sky Rescue ni shirika lisilo la kiserikali la China linalojishughulisha na shughuli za dharura, likiwemo kutafuta na kuwaokoa watu wanaonaswa kwenye majanga kama vile kuporomoka kwa majengo, matetemeko ya ardhi na mafuriko.

Shirika hilo hutumia timu zilizopata mafunzo maalumu pamoja na vifaa vya kisasa kutafuta manusura na kusaidia operesheni za uokoaji.

Jengo hilo, ambalo lilikuwa bado linajengwa, liliporomoka Ijumaa, Oktoba 23, na kusababisha operesheni ya dharura huku familia zikitafuta taarifa kuhusu ndugu zao waliokuwa huenda ndani ya jengo hilo.

Jeshi la Ulinzi la Kenya (KDF) limesema manusura sita wameokolewa hadi sasa, huku timu za uokoaji zikiendelea kutafuta watu wengine waliofukiwa na vifusi.

Katika taarifa iliyotolewa Jumatatu, Oktoba 26, KDF ilisema watu wengine wawili waliokolewa katika operesheni zilizofuata na kupelekwa katika Hospitali ya Kitaifa ya Kenyatta wakiwa katika hali nzuri kwa ajili ya matibabu na uangalizi zaidi.

Wakati huohuo, Gavana Sakaja amezua maswali kuhusu vibali vya ujenzi huo. Alisema serikali ya kaunti iliidhinisha mabadiliko ya matumizi ya jengo hilo kutoka makazi ya watu pekee hadi matumizi ya biashara na makazi mwezi Oktoba 2024, lakini haikuidhinisha michoro ya usanifu wa jengo hilo.

Sakaja pia amehoji jinsi maduka yalivyoruhusiwa kufanya kazi katika ghorofa ya chini licha ya taarifa kuwa jengo hilo halikuwa na cheti cha kuruhusu watu kulikalia au kulitumia.

Ofisi ya Mkurugenzi wa Mashtaka ya Umma imeagiza Idara ya Upelelezi wa Makosa ya Jinai (DCI) kuchunguza mazingira yaliyopelekea jengo hilo kuporomoka, ikiwemo nafasi ya maafisa wa kaunti na mkandarasi katika tukio hilo.

Post a Comment

0 Comments



MAGAZETI



NAMBA ZA HUDUMA YA USAFIRI WA KUKODI