Header Ads Widget

UINGEREZA YAISHUTUMU IRAN KUHUSIKA NA TUKIO LA RAF FAIRFORD

Serikali ya Uingereza inaamini kuwa Iran ilihusika kwa namna fulani katika tukio la RAF Fairford lililosababisha wanaume watano kukamatwa na baadaye kuachiliwa kwa dhamana, amesema Waziri Mkuu wa Uingereza, Andy Burnham.

"Kuna dalili thabiti kwamba Iran ilihusika katika kile kilichotokea mwishoni mwa wiki katika RAF Fairford," Burnham aliiambia BBC.

Hata hivyo, hakutoa maelezo zaidi kuhusu ushahidi ulioifanya serikali kufikia hitimisho hilo.

Iran imejibu madai hayo, huku Waziri wa Mambo ya Nje wa nchi hiyo, Abbas Araghchi, akisema kiongozi huyo wa Uingereza "anapoteza mwelekeo".

"Naweza kuthibitisha imani ya Iran kwamba kuwaachilia kwa dhamana wanaodaiwa kuwa magaidi wanaofanya kazi kwa niaba ya nchi za kigeni kunaeleza kila kitu," Araghchi aliandika kwenye mitandao ya kijamii.

Burnham pia alijibu maswali kuhusu kwa nini watuhumiwa hao walipewa dhamana, hatua ambayo imekosolewa hadharani na Rais wa Marekani, Donald Trump.

Akizungumza katika Ikulu ya White House Jumatatu, Trump alisema: "Nitawaambia, mimi ningesema wasipewe dhamana. Nimeshangazwa kwamba wameachiliwa. Mimi nisingefanya hivyo."

Hata hivyo, Burnham alitetea uamuzi huo, akisisitiza kuwa watuhumiwa hao wako chini ya masharti makali sana ya dhamana.

"Watu wanapaswa kuelewa kwamba kuachiliwa hakumaanishi kile ambacho wengi wanaweza kudhani. Kuna masharti makali zaidi ya dhamana," alisema.

"Mamlaka zinaidhibiti hali hii kwa karibu sana, na ninaweza kuwahakikishia hilo."

Kauli za Burnham zimekuja baada ya Waziri wa Mambo ya Nje wa Marekani, Marco Rubio, kusema Jumatatu kwamba tukio la RAF Fairford "kwa wazi linahusisha mhusika wa kigeni".

Post a Comment

0 Comments



MAGAZETI



NAMBA ZA HUDUMA YA USAFIRI WA KUKODI