Header Ads Widget

WANAJESHI 8 WA MAREKANI WALIJARIBU KUJIUA NDANI YA MELI YA KIVITA YA USS ABRAHAM


Kaimu Katibu wa Jeshi la Wanamaji la Marekani, Hong Kao, amefichua kuwa wanajeshi wanane waliokuwa kwenye meli ya kubeba ndege ya USS Abraham Lincoln walijaribu kujiua wakati wa safari ya muda mrefu ya kikazi.

Kauli hiyo ilitolewa Jumanne kupitia barua aliyomwandikia Seneta Kirsten Gillibrand wa New York, ambaye alikuwa ameibua maswali kuhusu hali na ustawi wa wanajeshi waliokuwa kwenye meli hiyo.

Familia za wanajeshi hao tayari zilikuwa zimeeleza wasiwasi kuhusu afya ya akili ya wanamaji, ambao walikuwa wakikabiliwa na misheni ndefu, mazingira magumu na msongo wa mawazo. Meli ya Abraham Lincoln ilikuwa imepelekwa katika misheni tangu Novemba mwaka jana na ilikuwa Mashariki ya Kati katika operesheni za kijeshi za Marekani dhidi ya Iran. Kwa sasa, meli hiyo iko njiani kurejea Marekani.

Katika barua hiyo, Kao alisema kulikuwa na makasisi watano wa kijeshi pamoja na wataalamu kadhaa wa afya ya akili waliokuwa ndani ya meli hiyo ili kushughulikia mahitaji ya kiroho na kisaikolojia ya wanajeshi. Kwa mujibu wake, watu hao wanane waliojaribu kujiua hawakuwa tu wafanyakazi wa Abraham Lincoln, bali pia walitoka katika kikosi cha anga, kikundi cha mashambulizi, waharibifu wa majini na vitengo vingine vya usaidizi.

Ingawa Jeshi la Wanamaji la Marekani limewahi kukiri kuwepo kwa changamoto za kiutendaji, limepuuza dhana kwamba kulikuwa na mzozo mkubwa wa afya ya akili ndani ya meli hiyo iliyokuwa na takribani wanajeshi 5,000.

Kao pia alisema taarifa kuhusu mifumo ya mabomba iliyoharibika na uhaba mkubwa wa chakula kipya zilitiwa chumvi. Hata hivyo, alikiri kuwepo kwa hitilafu za mabomba katika baadhi ya maeneo, matatizo katika mitambo ya kuondoa chumvi kwenye maji ya bahari na upungufu wa chaguo la vyakula kwa kipindi fulani.

Kwa upande wake, Seneta Gillibrand aliikosoa serikali ya Trump kwa namna ilivyoshughulikia malalamiko hayo hapo awali, akisema kuwa kuwahudumia wanajeshi kwa namna hiyo ni “jambo lisilokubalika kabisa.” Kwa mujibu wake, matatizo yaliyokuwa yakitajwa kuwa ni “habari za uongo” kwa kweli yalikuwa hali nzito iliyokuwa ikiendelea kuwa mbaya kwa wanajeshi.

Abraham Lincoln iliondoka California Novemba mwaka jana. Misheni yake ilipangwa kumalizika mwezi Mei, lakini ikaongezwa mara kadhaa. Mwezi Agosti, USS George Washington ilitumwa Mashariki ya Kati kuchukua nafasi ya Abraham Lincoln, ambayo ilikuwa imemaliza misheni ya miezi tisa.

Kwa mujibu wa takwimu, kujitoa uhai ni miongoni mwa sababu kuu za vifo katika Jeshi la Wanamaji na Jeshi la Wanamaji la Marekani. Utafiti uliochapishwa Januari 2025 na kuwahusisha wanajeshi 956 wa majini ulibaini kuwa wanajeshi wanaohudumu kwenye meli wako katika hatari kubwa zaidi ya kukumbwa na msongo mkali wa kisaikolojia ikilinganishwa na wanajeshi wa matawi mengine ya jeshi la Marekani.

Utafiti huo unaonyesha kuwa mazingira duni ya kuishi, kelele za mara kwa mara, ratiba ngumu za kazi na ukosefu wa muda wa kutosha wa kupumzika na kulala ni miongoni mwa mambo yanayoweza kuathiri vibaya afya ya akili.

Post a Comment

0 Comments



MAGAZETI



NAMBA ZA HUDUMA YA USAFIRI WA KUKODI